Fahimtar launin marufi, fara da fahimtar katin launi na PANTONE

Fahimtar launin marufi, fara da fahimtar katin launi na PANTONE

Tsarin launi na katin PANTONE, sunan Sinanci na hukuma shine "PANTONE".Shahararriyar tsarin sadarwar launi ce da ta shahara a duniya wacce ke rufe bugu da sauran fagage, kuma ta zama harshen daidaitaccen launi na duniya.Abokan cinikin Katin Launi na PANTONE sun fito ne daga fannonin zane-zane, kayan kayan masaku, sarrafa launi, gine-ginen waje da adon ciki.A matsayin sanannen duniya kuma jagoran mai ba da bayanin launi, Cibiyar Launi ta Pantone ita ma muhimmiyar hanya ce ga kafofin watsa labaru mafi tasiri a duniya.

01. Ma'anar Pantone Inuwa da Haruffa

Lambar launi ta pantone ita ce katin launi da Pantone na Amurka ya yi daga tawada da zai iya samarwa, kuma an ƙidaya shi bisa ka'idodin pantone001 da pantone002.Lambobin launi da muka yi hulɗa da su gabaɗaya sun ƙunshi lambobi da haruffa, kamar: 105C pantone.Yana wakiltar tasirin buga launi na pantone105 akan takarda mai sheki mai sheki.C=Rufaffen takarda mai sheki.

Za mu iya gabaɗaya yin hukunci akan nau'in lambar launi bisa ga haruffa bayan lambobi.C = takarda mai rufi U = takarda matte TPX = takarda takarda TC = katin launi na auduga, da dai sauransu.

02. Bambanci tsakanin bugu tare da tawada CMYK mai launi huɗu da amfani kai tsaye

CMYK an cika bugu a sigar digo tare da har zuwa tawada huɗu;tare da tawada tabo ana buga shi lebur (bugu mai ƙarfi, ɗigo 100%) da tawada ɗaya.Saboda dalilan da suka gabata, na farko a fili yake launin toka ne ba haske;na karshen yana da haske da haske.

Domin tabo launi bugu ne mai ƙarfi launi kuma an ayyana shi azaman ainihin launi tabo, CMYK za a iya kiransa launi tabo kawai: launi na simulated, a bayyane launi ɗaya: kamar PANTONE 256 C, launin sa dole ne ya bambanta.na.Don haka, ma'auni nasu ma'auni ne guda biyu, da fatan za a koma zuwa "Pantone Solid To Process Guide-Coated".Idan CNYK ya buga launi tabo, da fatan za a koma zuwa sigar analog azaman ma'auni.

03. Haɗin kai na "Spot Color Ink" Zane da Bugawa

Wannan tambaya ta fi dacewa ga masu zanen bugawa.Yawancin lokaci masu zanen kaya suna la'akari da ko ƙirar kanta cikakke ne, kuma suyi watsi da ko tsarin bugawa zai iya cimma cikakkiyar aikin ku.Tsarin ƙirar yana da ɗan ko babu sadarwa tare da gidan bugu, yana sa aikinku ya zama ƙasa da launi.Hakazalika, ana iya ɗaukar tawada launi ƙasa da ƙasa ko a'a.Ka ba da misali don kwatanta irin wannan matsala, kuma kowa zai iya fahimtar manufarta.Misali: Designer A ya ƙera fosta, ta amfani da launi tabo ta PANTONE: PANTONE356, wanda ɓangarensa shine daidaitaccen bugu na tabo, wato m (dige 100%), ɗayan kuma yana buƙatar bugu na allo, wanda shine 90% digo.An buga duka tare da PANTONE356.Yayin aiwatar da bugu, idan ƙwaƙƙwaran ɓangaren launi na tabo ya dace da daidaitattun jagororin launi tabo na PANTONE, ɓangaren allo na rataye zai zama “makiyaye”.Akasin haka, idan an rage adadin tawada, ɓangaren allon rataye ya dace, kuma ɓangaren launi mai ƙarfi na launin tabo zai zama mai sauƙi, wanda ba za a iya samu ba.Matsayin Jagorar Launi ta Spot zuwa PANTONE356.

Don haka, masu zanen kaya dole ne suyi la'akari ko yakamata su san wuraren makafi na tawada mai ƙarfi bugu da bugu na allo a cikin tsarin ƙira, kuma su guje wa tabo don tsara darajar allo mai rataye.Da fatan za a koma zuwa: Jagorar Pantone Tims-Coated/Ba a rufe, ƙimar net ɗin yakamata ta dace da ma'aunin ƙimar ƙimar PANTONE (.pdf).Ko kuma bisa gogewar ku, ana iya haɗa waɗannan dabi'u da waɗanda ba za su iya ba.Wataƙila za ku yi tambaya, ko aikin na'urar bugu ba ta da kyau, ko fasahar mai aiki ba ta da kyau, ko kuma hanyar aiki ba daidai ba ne, wanda ke buƙatar sadarwa tare da masana'antar bugu a gaba don fahimtar mafi girman aikin na'urar bugawa. matakin mai aiki, da sauransu. Jira.Ka'ida ɗaya: bari aikinku ya zama daidai ta hanyar bugu, yi ƙoƙarin guje wa sana'ar da ba za a iya samu ta hanyar bugu ba, ta yadda za ku gane kerawa da kyau.Misalan da ke sama ba lallai ba ne su dace musamman, amma kawai suna so mu kwatanta cewa masu zanen kaya yakamata suyi la'akari da amfani da tawada masu launi da sadarwa tare da firintocin lokacin zayyana.

04. Bambanci da haɗin kai tare da fasahar daidaita launi tawada ta zamani

Kamanceceniya:Dukansu sun dace da kalar kwamfuta

Bambanci:Fasahar zamani mai dacewa da launi na tawada shine tsarin tawada na samfurin launi da aka sani don nemo samfurin launi;madaidaicin launi na PANTONE shine sanannen dabarar tawada don nemo samfurin launi.Tambaya: Idan aka yi amfani da fasahar daidaita kalar tawada ta zamani don nemo ma'aunin tsarin PANTONE ya fi daidai da tsarin daidaita launi na PANTONE, amsar ita ce: dama akwai ma'auni na PANTONE, me ya sa a nemi wata dabara, tabbas ba daidai ba ne. a matsayin ainihin dabara.

Wani bambanci:Fasahar daidaita launin tawada na zamani na iya dacewa da kowane launi tabo, daidaitaccen daidaitaccen launi na PANTONE yana iyakance ga daidaitaccen launi tabo na PANTONE.Ba a ba da shawarar yin amfani da dabarun daidaita launi na zamani tare da launuka tabo PANTONE.

05. Amfanin Amfani da Charts Launi na Pantone

Maganar launi mai sauƙi da bayarwa

Abokan ciniki daga ko'ina cikin duniya, idan dai sun ƙididdige lambar launi na PANTONE, kawai muna buƙatar duba katin launi na PANTONE daidai don nemo samfurin launi na launi da ake so, da kuma yin samfurori daidai da launi da abokin ciniki ke bukata.

Tabbatar da daidaitattun launuka kowane bugu

Ko an buga shi sau da yawa a cikin gidan bugu ɗaya ko kuma launin tabo iri ɗaya ana buga shi a cikin ɗakunan bugu daban-daban, yana iya daidaitawa kuma ba za a jefa shi ba.

Babban zabi

Akwai launuka sama da 1,000 na tabo, yana barin masu zanen kaya su sami isasshen zaɓi.A zahiri, launukan tabo waɗanda masu zanen kaya sukan yi amfani da asusu kawai don ƙaramin ɓangaren katin launi na PANTONE.

Babu buƙatar gidan bugawa don daidaita launi

Kuna iya ajiye matsalar daidaita launi.

 

Launi mai kyau, mai daɗi, bayyananne, cikakken

Duk samfuran launi na tsarin daidaita launi na PANTONE ana buga su daidai da namu masana'anta a hedkwatar PANTONE a Carlstadt, New Jersey, Amurka, wanda ke ba da tabbacin cewa samfuran launi na PANTONE da aka rarraba a duniya daidai suke.

Tsarin daidaita launi na PANTONE kayan aiki ne mai mahimmanci a cikin kasuwancin ƙasa da ƙasa.PANTONE tabo jagoran dabarar launi, PANTONE daidaitaccen katin launi mai rufi / takarda maras kyau (PANTONE Eformula mai rufi / uncoated) sune ainihin tsarin daidaita launi na PANTONE.


Lokacin aikawa: Agusta-14-2022